Rss Feed

Tuyên dương học sinh tiêu biểu- Ý nghĩa Khuyến học, Khuyến tài.

Đăng lúc: Thứ hai - 22/05/2017 07:08 - Người đăng bài viết: admin
     Học sinh giỏi là nơi hội tụ mục tiêu Giáo dục của nhà trường và mục tiêu học tập của học sinh. Người học giỏi là người biết xác định đúng mục tiêu, phương pháp của việc học.Người học giỏi là người được bạn bè tin yêu, ngưỡng mộ, thầy cô quý mến, cha mẹ tự hào. Đồng thời đó cũng là thước đo năng lực tư duy trí tuệ, tài năng của người học và cả người dạy, là cơ sở khẳng định sự quan tâm đầu tư đúng mực của nhà trường và xã hội.
     Nắm bắt được ý nghĩa thực sự của mục tiêu đào tạo, bồi dưỡng học sinh giỏi, trường THPT Tháp Mười đã tổ chức buổi Lễ tuyên dương học sinh tiêu biểu vào sáng ngày 20/ 5/ 2017.
Cùng tham dự lễ tuyên dương có đại diện Lãnh đạo huyện, Lãnh đạo nhà trường, thầy cô giảng dạy, học sinh đại diện các khối lớp và 62 gương mặt học sinh tiêu biểu trong kì thi học sinh giỏi văn hóa cấp tỉnh vào tháng 3, học sinh giỏi Olimpic TP. Hồ Chí Minh mở rộng dành cho các trường không chuyên vào tháng 4 vừa qua.
     Để đạt được những kết quả đáng tự hào như thế, ngoài những quyết tâm, nỗ lực của các em học sinh và thầy cô bồi dưỡng còn có sự quan tâm sâu sát của lãnh đạo nhà trường, lãnh đạo Ủy ban Nhân dân Huyện, đại diện Hội cha mẹ học sinh...Có thể nói, Lễ tuyên dương học sinh tiêu biểu của trường THPT Tháp Mười thật sự ý nghĩa vì đã kịp thời khen ngợi học sinh đã đạt thành tích, đồng thời cũng là dịp động viên và khích lệ tinh thần phấn đấu, học tập đối với học sinh toàn trường. 


Dưới đây là danh sách học sinh được tuyên dương và hình ảnh ghi nhận
 
Stt Họ tên Lớp Giải Môn Nội dung
1 Lê Chí Hải 12A2 Nhất Vật lí HSG Văn hóa
2 Nguyễn Quốc Thắng 12A2 Nhất Hóa học HSG Văn hóa
3 Lê Diệp Hải Dương 12A3 Nhất Sinh học HSG Văn hóa
4 Nguyễn Huỳnh Huy Khắc 12A2 Nhì Vật lí HSG Văn hóa
5 Huỳnh Ngọc Nhi 12A3 Nhì Hóa học HSG Văn hóa
6 Huỳnh Giao Thi 12A3 Nhì Hóa học HSG Văn hóa
7 Nguyễn Thị Thảo Nguyên 12A3 Nhì Hóa học HSG Văn hóa
8 Lê Thị Mộng Tuyền 12CBd Nhì Ngữ văn HSG Văn hóa
9 Nguyễn Quốc Thịnh 12A1 Nhì Tiếng anh HSG Văn hóa
10 Từ Phước An Khang 11A1 Nhì Tiếng anh HSG Văn hóa
Bạc Olympic
KK IOE toàn quốc
11 Thân Thị Như Ý 12A1 Nhì Tiếng anh HSG Văn hóa
12 Nguyễn Trung Nguyên 12A3 Nhì Sinh học HSG Văn hóa
13 Bùi Đoàn Thanh Tuyền 12A3 Nhì Sinh học HSG Văn hóa
14 Nguyễn Ngô Hải Cơ 12A2 Nhì Toán HSG Văn hóa
15 Trần Đăng Khoa 11A4 Nhì Toán HSG Văn hóa
Vàng Toán Olympic
16 Nguyễn Phúc Nguyên 12A2 Ba Vật lí HSG Văn hóa
17 Phan Minh Qui 11A1 Ba Vật lí HSG Văn hóa
18 Lê Tường Vi 11A1 Ba Vật lí HSG Văn hóa
19 Nguyễn Văn Nhàn 12A3 Ba Vật lí HSG Văn hóa
20 Ngô Ái Tường 12A3 Ba Hóa học HSG Văn hóa
21 Nguyễn Chánh Đông 12A3 Ba Hóa học HSG Văn hóa
22 Nguyễn Vân Anh 12A3 Ba Sinh học HSG Văn hóa
23 Nguyễn Tuấn Lộc 12A3 Ba Sinh học HSG Văn hóa
 
24 Võ Duy Thanh 11A2 Ba Toán HSG Văn hóa
Đồng Toán Olympic
25 Trần Hiệp Nguyên Huy 12A2 Ba Toán HSG Văn hóa
26 Nguyễn Minh Khoa 11A3 Ba Toán HSG Văn hóa
27 Nguyễn Thị Kim Tuyến 11A1 Ba Ngữ văn HSG Văn hóa
Đồng Ngữ Văn Olympic
28 Lê Thị Ngọc Cẩm 11A2 Ba Ngữ văn HSG Văn hóa
Bạc Ngữ Văn Olympic
29 Lê Thị Kim Ngân 12A1 Ba Ngữ văn HSG Văn hóa
30 Nguyễn Hoàng Ân 12CBd Ba Lịch sử HSG Văn hóa
31 Lê Văn Tấn Đạt 12CBd Ba Lịch sử HSG Văn hóa
32 Trần Tuấn Kiệt 11A3 Ba Lịch sử HSG Văn hóa
33 Đỗ Thị Thu Hường 11A1 Ba Tiếng anh HSG Văn hóa
Đồng Tiếng Anh Olympic
34 Hồ Thị Huyền Trân 12A1 Ba Tiếng anh HSG Văn hóa
35 Nguyễn Hoàng Duy 11A1 Ba Tiếng anh HSG Văn hóa
Đồng Olympic
KK IOE toàn quốc
36 Lê Thị Quế Trân 11A4 KK Vật lí HSG Văn hóa
37 Nguyễn Ngọc Mỹ Tiên 12A3 KK Sinh học HSG Văn hóa
38 Nguyễn Lê Xuân Nguyên 11A2 KK Ngữ văn HSG Văn hóa
39 Huỳnh Quốc Thái 11A3 KK Lịch sử HSG Văn hóa
40 Nguyễn Thành Tâm 11A1 KK Lịch sử HSG Văn hóa
Đồng Lịch Sử Olympic
41 Trần Minh Toàn 11A2 KK Địa lí HSG Văn hóa
42 Nguyễn Thị Hạnh 11A2 KK Địa lí HSG Văn hóa
43 Nguyễn Minh Sế 11CBa1 KK Địa lí HSG Văn hóa
 


Stt Họ tên Lớp Giải Môn
1 Trần Thị Nguyệt Thủy 10A2 Bạc Toán
2 Nguyễn Duy Khang 10A2 Vàng Vật Lí
3 Nguyễn Thị Hồng Nhung 11A3 Đồng Vật Lí
4 Nguyễn Ngọc Vy 10A4 Đồng Vật Lí
5 Cao Thị Ngọc Mai 10A2 Vàng Ngữ Văn
6 Nguyễn Đào Phương Quyên 10A3 Bạc Ngữ Văn
7 Nguyễn Thị Huỳnh Như 10A2 Đồng Ngữ Văn
8 Phạm Nhựt Phán 11A1 Bạc Sinh Học
9 Nguyễn Khánh Duy 11A1 Đồng Sinh Học
10 Mai Hoàng Minh 11A1 Bạc Địa Lí
11 Lê Trung Kiên 10A3 Bạc Địa Lí
12 Nguyễn Thị Kiều Loan 11CBb2 Đồng Địa Lí
13 Đỗ Khang 10CBa1 Đồng Địa Lí
14 Nguyễn Thanh Nguyệt 10A2 Bạc Hóa Học
15 Trần Quốc Tiến 10A4 Bạc Hóa Học
16 Đỗ Thị Cẩm Tiên 10A4 Đồng Hóa Học
17 Bùi Minh Kha 10A4 Bạc Tin Học
18 Nguyễn Công Sơn 10A3 Đồng Tin Học
19 Huỳnh Mỹ Hằng 10CBa3 Đồng Lịch Sử
 
 
                                                                                                            
Tác giả bài viết: Lam Hồng
Đánh giá bài viết
Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết